DR Congo, Mgombea wa upinzani, Martin Fayulu adai kwenda kupinga ushindi wa Rais Felix Tshisekedi mahakamani - Bongo5 | PressTZ - Your Number 1 Source of Aggregated Online Content

 

DR Congo, Mgombea wa upinzani, Martin Fayulu adai kwenda kupinga ushindi wa Rais Felix Tshisekedi mahakamani

Mgombea wa upinzani aliyeshindwa katika uchaguzi wa Jamuhuri ya Kidemokrasi ya Congo (DRC) uliofanyika Disemba 30 ameapa kuyapinga matokeo mahakamani. Martin Fayulu ameiambia BBC kuwa raia wa Congo wanastahili kujua ukweli wa uchaguzi, mabao ameutaja kuwa ni “mapinduzi”.





Kwa mujibu wa BB, Mgombea mwengine wa upinzani Felix Tshisekedi, alitangazwa kuibuka na ushindi katika kinyang’anyiro hicho, lakini kumekuwa na tuhuma kuwa mshindi huyo ameingia makubaliano ya kisiasa na rais aondokaye Joseph Kabila.





Tayari watu kadha wanaripotiwa kuuawa na wengine kujeruhiwa toka matokeo hayo yalipotangazwa.





Uchaguzi huo unakamilisha safari ya miaka 18 madarakani ya Joseph Kabila.





Matokeo hayo, endapo yatathibitishwa, yataweka historia ya makabidhiano ya amani ya hatamu za uongozi toka nchi hiyo ilipopata uhuru wake toka kwa wakoloni wa Ubelgiji mwaka 1960.





Kanisa lenye ushawishi mkubwa la Katoliki ambalo lilikuwa na waangalizi wa uchaguzi 40,000 limesema matokeo yaliyotangazwa ha... Continue reading ->


Source: Bongo5Read More