Klabu mpya ya Hassan Kessy, Usipime! Simba na Yanga zinasubiri - Shaffih Dauda | PressTZ - Your Number 1 Source of Aggregated Online Content

 

Klabu mpya ya Hassan Kessy, Usipime! Simba na Yanga zinasubiri

Hivi karibuni Hassan Kessy amejiunga na klabu ya Nkana Fc ya Zambia na kukabidhiwa jezi nambari 22.


Nkana Fc ni timu gani?


Kichapo chao cha mwisho kutoka kwa Tunisia kiliwanyima nafasi Zambia ya kushirii kombe la dunia mwaka 1990. Mwaka huo huo Nkana Red Devils walifika fainali ya klabu bingwa Afrika. Hakika walikuwa na kizazi hatari zaidi.


Ukipita kule Kitwe ukitaja jina “Kalampa”, ovyo ovyo unaweza kujikuta sero. Kalampa lilikuwa jina maarufu sana kwa mashetani hawa wekundu wa Zambia. Ililuwa chini ya mwalimu Moses Simwala, chini ya mafundi wa mzee Malitoli ndugu hawa wawili (Kenneth na Mordon), kule Reuben maarufu kama “Kamanga” Sakala, marehemu mzee Kapambwe alijulikana sana kama “Gentile” Mulenga, pia alikiwepo mheshimiwa Golden Kazika mtu hatari sana nyakati zake, alikuwepo Godfrey Muselepete, Gibby Mbasela na mtaalam Beston Chambeshi. Kikosi hiki kimebeba mataji mengi zaidi katika hitsoria ya Zambia (Zambian Super League) vikombe 11 kutokea miaka 1980/90s.



Mafanikio ... Continue reading ->


Source: Shaffih DaudaRead More