WAMILIKI WA VIWANDA WANAOKIUKA SHERIA YA MAZINGIRA NCHINI KUCHUKULIWA HATUA KALI - SIMA - Issa Michuzi | PressTZ - Your Number 1 Source of Aggregated Online Content

 

WAMILIKI WA VIWANDA WANAOKIUKA SHERIA YA MAZINGIRA NCHINI KUCHUKULIWA HATUA KALI - SIMA

Serikali imetoa wito kwa wamiliki wa viwanda kuzingatia utekelezaji wa Sheria ya Mazingira na Mikakati mbalimbali iliyopo kwa ajili ya kuwezesha usimamizi endelevu wa hifadhi ya mazingira kwa faida yetu na ya vizazi vijavyo. 
Hayo yamesemwa leo bungeni Dodoma na Naibu Waziri Ofisi ya Makamu wa Rais Muungano na Mazingira Mhe. Mussa Sima wakati wa kipindi cha maswali na majibu na kusisitiza kuwa Tanzania inachangia kiasi kidogo sana katika tatizo la uzalishaji wa gesijoto ambazo ndio chanzo cha mabadiliko ya   tabia nchi. Hata hivyo, pamoja na kuchangia kidogo kiasi hicho, Tanzania imeendelea kuathirika kutokana na athari zitokanazo na mabadiliko ya tabianchi kama vile kupungua kwa barafu ya mlima Kilimanjaro, kuongezeka kwa usawa wa bahari; ukame, mafuriko ya mara kwa mara na mlipuko wa magonjwa.
Imebaini kuwa tatizo la mabadiliko ya tabia nchi kwa kiwango kikubwa linasababishwa na uzalishaji wa gesijoto unaotokana na matumizi ya nishati (47%), uzalishaji viwandani (30%) na usafirisha... Continue reading ->


Source: Issa MichuziRead More